![Blog Detail Pic](https://www3.srru.ac.th/storage/news/covers/hmYWVDkdF5ry-lg.jpg)
ม.ราชภัฏสุรินทร์ ร่วมงานเนื่องในวันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช 28 ธันวาคม 2566
by
งานประชาสัมพันธ์
|
พฤหัสบดี 28 ธันวาคม
วันที่ 28 ธันวาคม 2566 เวลา 07.00 น. ผศ.ดร.ฉลอง สุขทอง อธิการบดี มอบหมายให้ ผศ.ดร.จำนงค์ จันทร์เขียว ผู้ช่วยอธิการบดีด้านศิลปะและวัฒนธรรม เป็นผู้แทนมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล และพิธีวางพานพุ่มดอกไม้และถวายราชสักการะ เนื่องในวันสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช โดยมีนายพิจิตร บุญทัน ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธาน ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุรินทร์